Ra'ayi da aikace-aikace na bauxite

Aluminium (Al) shine mafi yawan kayan ƙarfe a cikin ɓawon burodi na ƙasa. A haɗe tare da oxygen da hydrogen, yana siffanta Bauxite, wanda shine mafi yawanci ana amfani da aluminum a cikin dina. Na farko rabuwa da chlloride daga ƙarfe aluminum yana cikin 1829, amma ƙarfe fari ne, mai wuya, ƙarfe mai launin fata tare da takamaiman nauyi na 2.7. Yana da kyakkyawan wutar lantarki da cutarwa sosai. Saboda waɗannan halaye, ya zama baƙin ƙarfe mai mahimmanci.AluminumYana da ƙarfin bonding mai haske kuma ana amfani dashi a cikin masana'antu da yawa daban-daban.

 
Samun alumina tana ɗaukar 90% na samar da Bauxite a duniya. Ana amfani da sauran a masana'antu kamar farji, kayan gyare-gyare, da sunadarai. Hakanan ana amfani da Bauxite a cikin samar da babban ciminti na alumina, kamar yadda wakilin riƙe ruwa ko kuma mai kara kuzari a cikin masana'antar sanyaya da ferrogallyys.

90c565da-A7fa-4e5e-B17B-8510d49C23b9
Amfani da aluminium ya haɗa da kayan lantarki, motoci, jiragen ruwa, masana'antu na gida, kayan aikin masana'antu (kayan kayan aiki, tukwane).

 
Masana'antar aluminum ta fara ci gaban fasaha don kayan girke-girke tare da abun cikin aluminum kuma ya kafa cibiyar tattarawa. Ofayan manyan abubuwan ƙarfafawa don wannan masana'antu koyaushe ya kasance raguwa a cikin amfani da makamashi, samar da ton ɗaya daga cikin aluminum fiye da ɗaya na asali aluminum. Wannan ya shafi gabatar da 95% aluminum ruwa daga Bauxite don adana kuzari. Dukkanin tonan aluminium shima yana nufin adana tan bakwai na baxite. A Australia, 10% daga cikin samar da aluminium ya fito daga kayan da aka sake sarrafawa.


Lokaci: Oct-10-2024
WhatsApp ta yanar gizo hira!