Ƙarfafa ginshiƙan kasuwanni da saurin bunƙasa buƙatu a cikin sabon ɓangaren makamashi, Shanghaikasuwar aluminium na gabaya nuna ci gaba a ranar Litinin, 27 ga Mayu. Bisa kididdigar da aka samu daga kasuwar nan ta Shanghai Futures Exchange, kwangilar aluminum da ta fi aiki a watan Yuli ta karu da kashi 0.1 cikin dari a cinikin yau da kullum, inda farashin ya haura zuwa yuan 20910 kan kowace ton. Wannan farashin bai yi nisa ba daga mafi girman shekaru biyu na yuan 21610 da aka samu a makon da ya gabata.
Tashin farashin aluminium yana haɓaka da manyan abubuwa guda biyu. Da fari dai, haɓakar farashin alumina yana ba da tallafi mai ƙarfi ga farashin aluminum. A matsayin babban kayan albarkatun aluminum, yanayin farashin aluminum oxide kai tsaye yana rinjayar farashin samar da aluminum. Kwanan nan, farashin kwangilar alumina ya karu sosai, tare da karuwar 8.3% a makon da ya gabata. Duk da raguwar 0.4% a ranar Litinin, farashin kowace ton ya kasance a babban matakin yuan 4062. Wannan karuwar farashin ana watsa shi kai tsaye zuwa farashin aluminum, yana barin farashin aluminum ya kasance mai ƙarfi a kasuwa.
Abu na biyu, saurin bunƙasa sabon ɓangaren makamashi ya kuma ba da muhimmiyar gudummawa ga hauhawar farashin aluminum. Tare da fifikon duniya kan tsaftataccen makamashi da ci gaba mai dorewa, buƙatun sabbin motocin makamashi da sauran kayayyaki suna ƙaruwa koyaushe. Aluminum, a matsayin abu mai nauyi, yana da fa'idodin aikace-aikace a fannoni kamar sabbin motocin makamashi. Haɓaka wannan buƙatar ya haifar da sabon kuzari a cikin kasuwar aluminium, yana haɓaka farashin aluminum.
Bayanan ciniki na musayar Futures na Shanghai kuma yana nuna yadda kasuwar ke gudana. Baya ga haɓakar kwangilar aluminum na gaba, wasu nau'ikan ƙarfe sun kuma nuna halaye daban-daban. Tagulla ta Shanghai ta fadi da kashi 0.4% zuwa yuan 83530 kan kowace tan; Tin Shanghai ya fadi da kashi 0.2% zuwa yuan 272900 kan kowace tan; Nickel na Shanghai ya tashi da kashi 0.5% zuwa yuan 152930 akan kowace ton; Shanghai zinc ya tashi 0.3% zuwa yuan 24690 a kowace tan; Jagorar Shanghai ya tashi da kashi 0.4% zuwa yuan 18550 kan kowace tan. Canjin farashin waɗannan nau'ikan ƙarfe suna nuna sarƙaƙƙiya da bambancin wadatar kasuwa da alaƙar buƙata.
Gabaɗaya, haɓakar yanayin Shanghaialuminum Futures kasuwaan goyan bayan abubuwa daban-daban. Haɓaka farashin albarkatun ƙasa da saurin bunƙasa a cikin sabon ɓangaren makamashi sun ba da tallafi mai ƙarfi ga farashin aluminium, yayin da kuma ke nuna kyakkyawan fata na kasuwa game da yanayin kasuwar aluminium na gaba. Tare da farfadowar tattalin arzikin duniya sannu a hankali da saurin haɓaka sabbin makamashi da sauran fannoni, ana sa ran kasuwar aluminium za ta ci gaba da ci gaba da ci gaba da bunƙasa.
Lokacin aikawa: Juni-13-2024