Paris, Yuni 25, 2020 - Constellium SE (NYSE: CSTM) a yau ta sanar da cewa za ta jagoranci ƙungiyar masana'antun kera motoci da masu ba da kayayyaki don haɓaka shingen batir na aluminum don motocin lantarki. Za a haɓaka aikin £ 15 miliyan LIVE (Aluminium Intensive Vehicle Enclosures) a cikin Burtaniya kuma za a ba da kuɗaɗen wani ɓangare ta hanyar tallafi daga Cibiyar haɓakawa ta Advanced Propulsion (APC) a matsayin wani ɓangaren shirinta na binciken ƙananan hayaki.
"Constellium yana farin cikin haɗin gwiwa tare da APC, da kuma masu kera motoci da masu ba da kaya a Burtaniya don tsarawa, injiniya da samfuri gaba ɗaya sabon shingen baturi na aluminum," in ji Paul Warton, Shugaban Kamfanin Tsarin Motoci da Masana'antu na Constellium. "Amfani da babban ƙarfi na Constellium HSA6 extrusion gami da sabbin ra'ayoyin masana'antu, muna tsammanin waɗannan rukunin batir za su ba wa masu kera motoci 'yancin ƙira mara misaltuwa da daidaitawa don haɓaka farashi yayin da suke canzawa zuwa wutar lantarki."
Godiya ga sel samar da agile, sabon tsarin masana'antar keɓaɓɓen baturi za a tsara shi don daidaitawa don canza ƙididdiga na samarwa, yana ba da ƙima yayin girma girma. A matsayin mai ba da jagora na duka aluminum birgima da extruded mafita ga kasuwar kera motoci ta duniya, Constellium yana iya tsarawa da kuma samar da shingen baturi wanda ke ba da ƙarfi, juriya da nauyi da ake buƙata a cikin tsarin tsarin. Alloys ɗin sa na HSA6 sun fi 20% wuta fiye da na al'ada kuma ana iya sake yin amfani da su.
Constellium za ta tsara da kuma samar da kayan aikin aluminum don aikin a Cibiyar Fasaha ta Jami'ar (UTC) a Jami'ar Brunel London. An buɗe UTC a cikin 2016 a matsayin cibiyar sadaukar da kai don haɓakawa da gwada extrusions na aluminum da samfuran samfuri a sikelin.
Za a ƙirƙiri sabon cibiyar aikace-aikacen a cikin Burtaniya don Constellium da abokan haɗin gwiwa don samar da cikakkun samfuran samfura ga masu kera motoci, da kuma daidaita hanyoyin samarwa don haɓaka masana'antu. An shirya fara aikin na ALIVE a watan Yuli kuma ana sa ran zai gabatar da samfuransa na farko a ƙarshen 2021.
Haɗin kai na abokantaka:www.constellium.com
Lokacin aikawa: Juni-29-2020